S.B.P. Gang'z
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แนะนำ อนิเม ดีๆครับ

Crazyman!!
Extremecrew
admin
7 posters

Go down

แนะนำ อนิเม ดีๆครับ Empty แนะนำ อนิเม ดีๆครับ

ตั้งหัวข้อ  admin Sun Mar 07, 2010 11:15 am

โดยเรื่องที่แนะนำ อาจจะเก่าไปหน่อย บางคนดูไปแล้ว แต่เป็น อนิเม ที่น่าดูครับ

แนะนำ อนิเม ดีๆครับ Darker10

DARKER THAN BLACK เป็นผลงานของ โอคามูระ เทนไซ ซึ่งผลงานเก่าคือ Samurai Champloo , Ghost in the shell และยังได้สตูดิโออย่าง BONES ที่มีผลงานทั้ง fullmetal Alchemist ,โอรัน โฮสท์คลับ อีกทั้งเพลงจาก คันโนะ โยโกะ ที่มีผลงานก็อย่างเช่น Ghost in The Shell
ในส่วนของเนื้อ เรื่องนั้นเป็นเรื่องของ 'ผู้ทำพันธสัญญา' ที่มีความสามารถพิเศษที่แตกต่างกันออกไป ซึ่งความสามารถของแต่ละคนนั้น ก็ถือได้ว่ามีความพิเศษกันไปคนละแบบ แต่เมื่อใช้ความสามารถนั้นผู้ทำพันธสัญญาก็จะต้องจ่าย 'ค่าตอบแทน' ที่ไม่สามารถกำหนดได้ว่าค่าตอบแทนนั้นจะเป็นเช่นไร ซึ่งความสามารถพิเศษนี้ได้เกิดขึ้นมาพร้อมๆกับ 'Hell Gate' ที่ได้ปรากฏขึ้นที่โตเกียวเมื่อ 10 ปีก่อน รัฐบาลและ Pandora ได้ปกปิดข้อมูล ทุกอย่างเกี่ยวกับประตูนั่นไว้โดย สร้างกำแพงขนาดใหญ่และท้องฟ้าปลอมขึ้นมาเพื่ออำพราง Gate นั้นไว้ ตัวเอกของเรื่องคือ เฮย์ ผู้ทำพันธสัญญาซึ่งอยู่กับสมาคมนิรนาม กับผู้ร่วมภาระกิจอีก 3 คน
(รับรองว่า สนุกแน่ครับ) เรื่องนี้ซับไทยโดย ZvyX ต้องขอขอบคุณจริงๆครับ เกือบลืมไป ภาคนี้มี OVA ด้วยนะครับ

และ ภาคต่อของ DARKER THAN BLACK ครับ โดยภาคนี้ใช้ชื่อว่า DARKER THAN BLACK Ryuusei no Gemini

แนะนำ อนิเม ดีๆครับ Darker11

ภาคต่อของ Darker Than Black สุดยอดอนิเมะเนื้อหาเยี่ยมสุดแรงของปี 2007 ภาคนี้ได้เริ่มขึ้นที่ประเทศรัสเซีย สุโอะ ลูกสาว
ของศาสตราจารย์ชื่อดัง ที่กำลังมีความสุขอยู่กับการดำเนินชีวิตประจำวันที่ปกติของเธอ จนกระทั้งวันหนึ่งสิ่งเหล่านั้นก็ล่มสลายไปเพียง
เพราะการปรากกฎตัวของ "ผู้ทำพันธะสัญญา" ตัวอันตรายที่มีนามรหัสว่า BK-201 และตัวสุโอะเองก็เป็นผู้ทำพันธะสัญญา
ที่เธอนั้นเกลียดกลัว เรื่องราวต่อจากนี้จะเป็นอย่างไรติดตามใน Darker Than Black: Ryūsei no Gemini
ในส่วนของภาคนี้ ผมชอบสุโอะ เป็นพิเศษครับ เพราะอะไร ต้องให้ไปดูกันเองครับ ^^ (มี12ตอน จบนะครับ)

แนะนำ อนิเม ดีๆครับ Hap10

เรื่องนี้มีชื่อว่า Happiness! ครับ เป็นเรื่องที่ สนุกมากเรื่องนึงทีเดียวครับ โดยส่วนตัวแล้วผมว่า ทำมาดีมากครับ
ทั้งภาพ และเนื้อเรื่อง ใครสาวก สาว(ดุ้น)ห้ามพลาดครับ!! อยากรู้ว่าเป็นยังไง ลองหามาดูครับ

แนะนำ อนิเม ดีๆครับ Se10

เป็นเรื่องหลังจากเหตุการณ์จมน้ำ และการช่วยเหลือปริศนาของเงือก นางาสึมิ(พระเอกของเรา) ต้องตกกระไดพลอยโจรมาแต่งงานกับสาวน้อยรัก นามว่า เซโตะ ซัน ซึ่งตัวเธอก็คือเงือกปริศนาคนนั้น!!!! แถมเธอยังเป็นลูกสาวยากูซ่าซะด้วย อ่า!!! =[]=!! และแล้วการหมั้นที่แสนจะวุ่นวายก็เริ่มขึ้น เมื่อทั้งคู่ต้องถูก คุณพ่อของซันจัง และอีกหลายพรรคพวกพยายามขัดขวางและหมายเอาชีวิตของเจ้าลูกเขยหน้าม่อที่ชื่อ ว่า ไอ้หื่นนางาสึมิ!!!

เพื่อความอยู่รอดและความรักที่มีต่อซัน .....จงมีชิวิตต่อไป นางาสึมิ!!!!
(เรื่องนี้ สนุกมากครับ ดูไปยิ้มไป ซันน่ารักมากครับ เวลายิ้มแบบไร้เดียงสา อ๊ายยย) ซันจัง สุดยอด คร๊าบบบ

แนะนำ อนิเม ดีๆครับ Cro10

Chrome Shelled Regios หรืออีกชื่อหนึ่งคือ Kokaku no Regios (เปลือกของเรกิออส) เป็นอนิมชั่นจากไลท์โนเวลชื่อเดียวกัน การันตีรางวัลไลท์โนเวลยอดเยี่ยมประจำปี 2007 (สาขาชีวิตในโรงเรียน) โดยนอกจากอนิเมแล้วยังได้รับการคอมไฟล์เป็นมังกะถึง 4 รูปแบบด้วยกัน คือ Chrome Shelled Regios (วาดโดยอาจารย์ มิยุ เป็น ilusst. ของภาคนิยายด้วย), Chrome Shelled Regios : missing mail (วาดโดยอาจารย์โนโดกะ) และ Chrome Shelled Regios : secret side อีกทั้งยังมี Chrome Shelled Regios : Feri song ซึ่งเป็น 4koma (สี่ช่องจบ) อีกด้วย

โดยเนื้อหาภาคอนิเมนั้นจะอิงภาคนิยายเป็นหลัก แต่ลำดับเรื่องใหม่ เปลี่ยนแปลงในส่วนรายละเอียดปลีกย่อยอีกเล็กน้อย น่าเสียดายที่มีเพียง 12 ตอนจบเท่านั้น ทั้งๆ ที่นิยายปาไปตั้ง 11 เล่มแล้ว (รอให้มี SS2 เท่านั้น T^T)
สำหรับตัวอนิเมชั่นทำได้อยู่ในเกณฑ์พอใช้ในเรื่องของงานภาพครับ ไม่เผา แต่งานก็ไม่เนี้ยบ ในส่วนของเนื้อเรื่องดำเนินได้ดี หากแต่ถ้าคนที่ไม่มีพื้นฐานจากนิยายหรือไม่ได้อ่านมังกะมาก่อนอาจจะงงๆ อยู่บ้าง แต่ก็นับว่าลำดับเรื่องได้กระชับครับ

สิ่งที่อยากจะติอย่าง ยิ่งคือเรื่องดนตรีประกอบในบางฉากที่ใช้ดนตรีเทคโนซึ่งไม่เข้ากับบรรยากาศ เรื่องแบบ epic เลย แต่โดยรวมเพลงประกอบอื่นๆ ถือว่าใช้ได้โดยเฉพาะเพลงจบ
เรื่องนี้ ดูไปก็เพลินดีครับ ผมชอบมาก โดยเฉพาะ เฟริ น่ารักมากครับ (สาวซึน สุดยอดด) ลองหามาดูกันครับ

อันนี้ แนะนำ 5 เรื่องก่อนครับ เดวจะมาอัพใหม่ครับ ไปล๊ะครับ bounce bounce
admin
admin
Admin

: 30

http://sabay.darkbb.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

แนะนำ อนิเม ดีๆครับ Empty Re: แนะนำ อนิเม ดีๆครับ

ตั้งหัวข้อ  Extremecrew Sun Mar 07, 2010 4:45 pm

แต่ละเรื่อง น่าดูวะ Seto กลุดูแล้ว 5 5 5+ (ฮาดีเนอะ ดูกะมืงนั้นละ)
Extremecrew
Extremecrew

แนะนำ อนิเม ดีๆครับ Empty Re: แนะนำ อนิเม ดีๆครับ

ตั้งหัวข้อ  Crazyman!! Sun Mar 07, 2010 8:47 pm

Seto no ฮาจริงๆ กุดูแล้ว

ตอนนี้ดู Bakemonogatari อยู่ หนุกดี Very Happy
Crazyman!!
Crazyman!!

ตั้งหัวข้อ  admin Sun Mar 07, 2010 9:15 pm

Crazyman!! พิมพ์ว่า:Seto no ฮาจริงๆ กุดูแล้ว

ตอนนี้ดู Bakemonogatari อยู่ หนุกดี Very Happy

อิ น้องงู น่าร๊ากมาก เจ๊ปู้ก้อ ซึนได้จายยย ช๊อบชอบบ^^

แนะนำ อนิเม ดีๆครับ Nadeko10แนะนำ อนิเม ดีๆครับ Loliba20

น๊าร๊ากกเนอะ
admin
admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Alone Mon Mar 08, 2010 12:28 am

ขอบคุนครัฟฟ ไม่มีไรทำอยู่พอดี (กรุดูแล้วจะมันป่ะ)

bounce bounce bounce bounce
Alone
Alone

ตั้งหัวข้อ  admin Mon Mar 08, 2010 1:05 am

Alone พิมพ์ว่า:ขอบคุนครัฟฟ ไม่มีไรทำอยู่พอดี (กรุดูแล้วจะมันป่ะ)

bounce bounce bounce bounce

ถึงจะเก่าไปนิส แต่ไม่สาย หากจะดู

(สนุกทุกเรื่อง)
admin
admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Crazyman!! Mon Mar 08, 2010 9:29 am

admin พิมพ์ว่า:
Crazyman!! พิมพ์ว่า:Seto no ฮาจริงๆ กุดูแล้ว

อิ น้องงู น่าร๊ากมาก เจ๊ปู้ก้อ ซึนได้จายยย ช๊อบชอบบ^^

แนะนำ อนิเม ดีๆครับ Nadeko10แนะนำ อนิเม ดีๆครับ Loliba20

น๊าร๊ากกเนอะ

ชอบน้องหอยทากมากกว่า โลลิๆน่ารักดี Very Happy

แนะนำ อนิเม ดีๆครับ Bakemonogatari21
Crazyman!!
Crazyman!!

ตั้งหัวข้อ  Revolution Mon Mar 08, 2010 9:32 am

ห้องนี้คนตอบเยอะเว้ย

เจ๋งดีนี้หว่า

แนะนำ อนิเม ดีๆครับ DICE-Announces-Battlefield--Bad-Company-2-2
Revolution
Revolution

ตั้งหัวข้อ  Revolution Mon Mar 08, 2010 9:34 am

ไปชมห้อง Game มั่งนะคับ

ห้อง Pc โดยเฉพาะอ่ะ

ห้องกรุเองวะ โฮะๆๆๆๆ

แนะนำ อนิเม ดีๆครับ Xb360%20Battlefield%20Bad%20Company_ss2
Revolution
Revolution

ตั้งหัวข้อ  admin Mon Mar 08, 2010 10:43 am

Tonnam_Revolution พิมพ์ว่า:ห้องนี้คนตอบเยอะเว้ย

เจ๋งดีนี้หว่า

แนะนำ อนิเม ดีๆครับ DICE-Announces-Battlefield--Bad-Company-2-2

แน่นอน คนโพสมันเจ๋ง afro
admin
admin
Admin

แนะนำ อนิเม ดีๆครับ Empty ก็ดีฮะ

ตั้งหัวข้อ  engkio Mon Mar 08, 2010 5:19 pm

แนะนำเรื่อนี้ฮะ
แนะนำ อนิเม ดีๆครับ Doraemon8
โดราเอมอน (ญี่ปุ่น: ドラえもん Dora'emon โดะระเอะมง ?) หรือ โดเรมอน เป็น การ์ตูนญี่ปุ่น แต่งโดย ฟูจิโกะ ฟูจิโอะ เรื่องราวของหุ่นยนต์แมวหูด้วน ชื่อ โดราเอมอน โดยฟูจิโกะ ฟูจิโอะ ได้กล่าวว่าโดราเอมอนเกิดวันที่ 3 กันยายน ค.ศ. 2112 มาจากอนาคตเพื่อกลับมาช่วยเหลือโนบิตะ เด็กประถมจอมขี้เกียจด้วยของวิเศษจากอนาคต โดราเอมอนเริ่มตีพิมพ์ครั้งแรกในญี่ปุ่นเมื่อเดือนมกราคม พ.ศ. 2513 โดยสำนักพิมพ์โชงะกุกัง[1] โดยมีจำนวนตอนทั้งหมด 1,344 ตอน[2] ต่อมาในวันที่ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2540 โดราเอมอนได้รับรางวัล Tezuka Osamu Cultural Prize ครั้งที่ 1 ในสาขาการ์ตูนดีเด่น[3] อีกทั้งยังได้รับเลือกจากนิตยสารไทม์เอเชีย ให้เป็นหนึ่งในวีรบุรุษของทวีปเอเชีย จากประเทศญี่ปุ่น[4] จากนั้นในวันที่ 19 มีนาคม พ.ศ. 2551 โดราเอมอนก็ได้รับเลือกให้เป็นทูตสันถวไมตรีเพื่อการประชาสัมพันธ์วัฒนธรรมของประเทศญี่ปุ่น[5] นอกจากนี้บริษัทบันได ผู้ผลิตและจำหน่ายสินค้าการ์ตูนที่มีชื่อเสียงของญี่ปุ่น ยังได้ผลิตหุ่นยนต์โดราเอมอนของจริงขึ้นมาในชื่อว่า "My โดราเอมอน" โดยออกวางจำหน่ายครั้งแรกในวันที่ 3 กันยายน พ.ศ. 2552[6]

สนุกนะเฟร้ยเสริมสร้างจินตนาการเด็กๆกำลังโต Mad
engkio
engkio

ตั้งหัวข้อ  APANIC Mon Mar 08, 2010 5:37 pm

เรื่องนี้ดีกว่าแจ๋วจริง

แนะนำ อนิเม ดีๆครับ Cromartie_cover

คุโรมาตี้ โรงเรียนคนบวม (ญี่ปุ่น: 魁!! クロマティ高校 Sakigake!! Cromartie Koukou ) เป็นการ์ตูนญี่ปุ่นแนวตลก ดำเนินเรื่องโดยมีโรงเรียนมัธยมญี่ปุ่นเป็นฉากหลัง เขียนโดย เอย์จิ โนนากะ เหมาะสำหรับผู้อ่านทั่วไปที่คิดว่าตนเองจะไม่ใช้ความคิดในช่วงนั้นๆ ผลิตและจัดพิมพ์โดย วิบูลย์กิจ พับลิชชิ่ง กรุ๊ป ภายใต้ลิขสิทธิ์ถูกต้องจากสำนักพิมพ์โคดันฉะ ในปี พ.ศ. 2545 ได้รับรางวัลการ์ตูนผู้ชายดีเด่นครั้งที่ 26 ของสำนักพิมพ์โคดันฉะ[1] ต่อมาได้ถูกสร้างเป็นอะนิเมะ ในปี พ.ศ. 2546 และภาพยนตร์ ในปี พ.ศ. 2548

เป็นเรื่องเกี่ยวกับนักเรียนในโรงเรียนคุโรมาตี้ ซึ่งเป็นโรงเรียนเด็กเลวอันดับหนึ่งของญี่ปุ่นที่รวบรวมเหล่านักเลงเอาไว้มากมายหลายชนิด รวมทั้งยังมีเรื่องหลุดโลกมากมาย เนื้อหาภายในเล่มแบ่งออกเป็นตอนสั้นๆ โดยส่วนมากในแต่ละตอนจะมีเนื้อหาไม่ต่อเนื่องกัน โดยจะจบภายในตอน

แนะนำ อนิเม ดีๆครับ Leftputan

Sakigake! Cromartie High School เคยดูรึป่าวอิอิ cheers cheers คลิป op ครับ

APANIC
APANIC

ตั้งหัวข้อ  Crazyman!! Mon Mar 08, 2010 8:54 pm

APANIC พิมพ์ว่า:เรื่องนี้ดีกว่าแจ๋วจริง

แนะนำ อนิเม ดีๆครับ Cromartie_cover

คุโรมาตี้ โรงเรียนคนบวม (ญี่ปุ่น: 魁!! クロマティ高校 Sakigake!! Cromartie Koukou ) เป็นการ์ตูนญี่ปุ่นแนวตลก ดำเนินเรื่องโดยมีโรงเรียนมัธยมญี่ปุ่นเป็นฉากหลัง เขียนโดย เอย์จิ โนนากะ เหมาะสำหรับผู้อ่านทั่วไปที่คิดว่าตนเองจะไม่ใช้ความคิดในช่วงนั้นๆ ผลิตและจัดพิมพ์โดย วิบูลย์กิจ พับลิชชิ่ง กรุ๊ป ภายใต้ลิขสิทธิ์ถูกต้องจากสำนักพิมพ์โคดันฉะ ในปี พ.ศ. 2545 ได้รับรางวัลการ์ตูนผู้ชายดีเด่นครั้งที่ 26 ของสำนักพิมพ์โคดันฉะ[1] ต่อมาได้ถูกสร้างเป็นอะนิเมะ ในปี พ.ศ. 2546 และภาพยนตร์ ในปี พ.ศ. 2548

เป็นเรื่องเกี่ยวกับนักเรียนในโรงเรียนคุโรมาตี้ ซึ่งเป็นโรงเรียนเด็กเลวอันดับหนึ่งของญี่ปุ่นที่รวบรวมเหล่านักเลงเอาไว้มากมายหลายชนิด รวมทั้งยังมีเรื่องหลุดโลกมากมาย เนื้อหาภายในเล่มแบ่งออกเป็นตอนสั้นๆ โดยส่วนมากในแต่ละตอนจะมีเนื้อหาไม่ต่อเนื่องกัน โดยจะจบภายในตอน

Sakigake! Cromartie High School เคยดูรึป่าวอิอิ cheers cheers คลิป op ครับ

ไอ้นี่มัน Anime เสื่อมในตำนานนี่หว่า ใครเครียดๆลองไปดูได้ ฮาโคตรๆ!! Very Happy
Crazyman!!
Crazyman!!

ตั้งหัวข้อ  admin Mon Mar 08, 2010 10:08 pm

Crazyman!! พิมพ์ว่า:
APANIC พิมพ์ว่า:เรื่องนี้ดีกว่าแจ๋วจริง

ไอ้นี่มัน Anime เสื่อมในตำนานนี่หว่า ใครเครียดๆลองไปดูได้ ฮาโคตรๆ!! Very Happy

อยากบอกว่าเพื่อน เราเอาหนังสือมาให้อ่าน ตอน ม.3

(เราปาทิ้งเลยอ่านไป 3 แผ่น)

มันเรื่องเหี้..ไรวะ ไร้สาระ แบบเกรียนโคตรๆ

อยากจะอ๊วก Suspect
admin
admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Crazyman!! Mon Mar 08, 2010 10:14 pm

สนุกดีออก

ดูแบบไม่ต้องคิดไรมากอ่ะ ถ้าดูแล้วคิดตามเด๋วมันปวดหัวตายก่อน - -"
Crazyman!!
Crazyman!!

ตั้งหัวข้อ  admin Mon Mar 08, 2010 10:28 pm

Crazyman!! พิมพ์ว่า:สนุกดีออก

ดูแบบไม่ต้องคิดไรมากอ่ะ ถ้าดูแล้วคิดตามเด๋วมันปวดหัวตายก่อน - -"

3แผ่นแรก(มันตาย)
admin
admin
Admin

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics